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HOTUBA YA KATIBU TAWALA MKOA WA MARA 

KATIKA UFUNGUZI WA KIKAO CHA KUJADILI 
UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA AFYA YA UZAZI 
NA MTOTO MKOA WA MARA UKUMBI WA MCN-

TARIME MJINI TAREHE 28-29/05/2018 

 

 
Mwakilishi wa OR- TAMISEMI 

Mganga Mkuu Mkoa wa Mara 

Timu ya Usimamizi wa Huduma za Afya Mkoa  

Waganga Wakuu wa Halmashauri 

Wadau wetu Jhpiego na washirika wake wote mliko hapa 

Mganga Mkuu Hospitali ya Rufaa ya Mkoa - Musoma 

Timu ya Usimamizi wa Huduma za Afya za Halmashauri 

Watumishi wote kutoka vituo vya kutolea huduma za Afya 

Mabibi na mabwana, 

Asalaam aleikum. 
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Ndugu washiriki 

Awali ya yote, napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu, kwa 

kutupatia uhai na afya njema kufikia siku na kuweza 

kujumuika pamoja katika kikao hiki muhimu cha kujadili 

utekelezaji wa shughuli za afya ya uzazi na mtoto mkoa 

wa Mara. Pili ninawashukuru kwa kunialika ili nifungue 

kikao hiki, hii ni nafasi nzuri kwangu kwani napata 

nafasi ya kuongea na ninyi tena.  

Ninaipongeza timu ya usimamizi wa huduma za Afya 

ya Mkoa na Halamashauri zote kwa kuendelea kuratibu 

shughuli zote za Afya katika Halmashauri na Mkoa kwa 

ujumla. Niwashukuru pia kwa maandalizi ya kikao hiki 

muhimu; kipekee niwashukuru Wadau wetu wetu 

USAID Boresha Afya. 

Ninyi mnafanya kazi kubwa katika Mkoa wetu hasa 

kwa upande wa afya ya uzazi na mtoto lakini pia 
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nimeambiwa kikao hiki gharama zote mnazitoa ninyi. 

Ahsanteni sana.   

 

Ndugu washiriki 

Kikao hiki ni cha siku mbili, leo na kesho, naomba tutambue 

vikao kama hivi ni muhimu sana kwa kuwa vinatumika 

kuwapima kwa kazi mnazozifanya katika Halmashauri na 

vituo vyenu. Nimeelezwa kwamba kila Halmashauri 

itawasilisha utekelezaji wa viashiria mbali mbali vya afya ya 

uzazi na mtoto kwa vipindi viwili vya Oktoba – Desemba 

2017 na Januari- Machi 2018. 

Naomba nitumie nafasi hii kuwakumbusha, viashiria hivi 

mtakavyowasilisha na kujadili ndivyo vile vinavyotumika 

kuwapatia fedha za mfuko wa pamoja (Busket fund) ambazo 

sasa zinaletwa moja kwa moja kwenye vituo vyenu. 

Baadhi ya viashiria hivyo  ni: 

 Idadi akina mama wajawazito chini ya wiki 12 walio 

hudhuria kliniki  
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 Idadi ya waliopimwa ugonjwa wa kaswende na 
kupata matibabu 

 Waliopimwa ugonjwa Malaria kwa hudhurio la 
kwanza 

 Idadi ya akina mama waliojifungulia katika 
vituo vya kutolea huduma. 

 Idadi ya waliohudhiuria kliniki baada ya 
kujifungua ndani ya siku mbili na baadaye siku 
3-7 

 Idadi ya wanaotumia njia za kisasa uzazi wa 
mpango 

Hakuna sababu ya kutofanya vizuri katika viashiria hivi na 

vingine ambavyo sijavitaja wakati tuna wadau wanatuwezesha 

kwa kila Halmashauri. 

 

Ndugu washiriki, 

Naomba kikao hiki kiwe cha kazi, pokeeni taarifa kutoka kila 

Halmashauri, zisikilize na kuzielewa vyema kisha jadili kwa 

kina na mwisho mtoke na maazimio ya kuboresha kwa kila 

eneo litakaloonekana lina changamoto.  

Ninajua Afya ya Uzazi na mtoto inalenga kuzuia vifo vya 

mama na watoto na ninyi mnajua suala la vifo vinavyotokana 
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na matatizo ya uzazi kwa mama na mtoto halivumiliki na 

hivyo havikubaliki kwani Serikali inaimarisha miundo mbinu 

ya kutolea huduma za afya na pia upatikanaji wa watumishi na 

dawa. Niwaombe kila mmoja awajibike, watumishi pamoja na 

wadau  tukishikamana mkoa wa Mara tutapiga hatua kubwa 

kusonga mbele. 

 

Baaada ya kusema hayo, naomba nichukue fursa hii kusema 

kikao hiki kimefunguliwa rasmi. 

Ahsanteni kwa kunisikiliza. 


