
OFISI YA MKUU WA MKOA WA MARA
(IDARA YA MAENDELEO YA USHIRIKA)

MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

 

Muda wa kutoa Huduma muhimu kwa Mteja kwenye Sekta ya Ushirika

Tutashughulikia huduma muhimu haraka iwezekanavyo na wakati wote 
katika viwango vya muda 
 Kusajili au kufuta Vyama vya Ushirika vya Msingi: 
 Kusajili mikopo, rehani mbalimbali na barua ya rehani ya bidhaa au 

mazao: Siku 3 
 Kuratibu ufilisi wa Vyama vya Ushirika vya Msingi: 
 Kufanya mapitio ya Sheria na Kanuni ya Vyama

Msingi: Miezi 12 
 Kuandaa na kusambaza Sheria na maagizo ya Mrajis: 
 Kusuluhisha migogoro ndani ya Chama cha Ushirika cha Msingi: 

60 
 Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa Sheria ya Ushirika: 
 Kufanya mapitio ya makadirio ya mapato na matumizi ya Vyama vya 

Ushirika vya msingi: 
 Kuandaa kanuni za Fedha na Mwongozo wa Uhasibu kwa Vyama vya 

Ushirika vya Msingi: 
 Kusaidia tafsiri ya Hesabu zilizokaguliwa katika mikutano ya mwaka 

ya Vyama vya Ushirika vya
 Kuandaa mchanganuo wa fedha/ Hali ya kiuchumi ya Vyama vya 

Ushirika, Vyama kilele na shirikisho la Vyama Ushirika: 
 Kufuatilia na kufanya tathmini juu ya matumizi bora ya mwongozo 

wa ukaguzi: Miezi 12
 Kufanya ukaguzi maalumu wa Vyama

21 
 Kufanya ukaguzi kawaida wa Vyama vya Ushirika, Vyama kilele na 

Shirikisho la Vyama: 
 Kuratibu na kufuatilia shughuli za COASCO na Wakaguzi wengine 

wa nje: Miezi 12 
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Muda wa kutoa Huduma muhimu kwa Mteja kwenye Sekta ya Ushirika
 

Tutashughulikia huduma muhimu haraka iwezekanavyo na wakati wote 
katika viwango vya muda vifuatavyo:- 

Kusajili au kufuta Vyama vya Ushirika vya Msingi: siku 90
Kusajili mikopo, rehani mbalimbali na barua ya rehani ya bidhaa au 

Kuratibu ufilisi wa Vyama vya Ushirika vya Msingi: Miezi 12
Kufanya mapitio ya Sheria na Kanuni ya Vyama vya Ushiriak vya 

Kuandaa na kusambaza Sheria na maagizo ya Mrajis: siku 14
Kusuluhisha migogoro ndani ya Chama cha Ushirika cha Msingi: 

Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa Sheria ya Ushirika: 
makadirio ya mapato na matumizi ya Vyama vya 

Ushirika vya msingi: Siku 60 
Kuandaa kanuni za Fedha na Mwongozo wa Uhasibu kwa Vyama vya 
Ushirika vya Msingi: Siku 90 
Kusaidia tafsiri ya Hesabu zilizokaguliwa katika mikutano ya mwaka 
ya Vyama vya Ushirika vya Msingi: Siku 5 
Kuandaa mchanganuo wa fedha/ Hali ya kiuchumi ya Vyama vya 
Ushirika, Vyama kilele na shirikisho la Vyama Ushirika: Siku 30
Kufuatilia na kufanya tathmini juu ya matumizi bora ya mwongozo 

Miezi 12 
Kufanya ukaguzi maalumu wa Vyama vya Ushirika vya Msingi: 

Kufanya ukaguzi kawaida wa Vyama vya Ushirika, Vyama kilele na 
Shirikisho la Vyama: Siku 21 
Kuratibu na kufuatilia shughuli za COASCO na Wakaguzi wengine 
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MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 

Muda wa kutoa Huduma muhimu kwa Mteja kwenye Sekta ya Ushirika 

Tutashughulikia huduma muhimu haraka iwezekanavyo na wakati wote 

siku 90 
Kusajili mikopo, rehani mbalimbali na barua ya rehani ya bidhaa au 

Miezi 12 
vya Ushiriak vya 

siku 14 
Kusuluhisha migogoro ndani ya Chama cha Ushirika cha Msingi: Siku 

Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa Sheria ya Ushirika: miezi 12 
makadirio ya mapato na matumizi ya Vyama vya 

Kuandaa kanuni za Fedha na Mwongozo wa Uhasibu kwa Vyama vya 

Kusaidia tafsiri ya Hesabu zilizokaguliwa katika mikutano ya mwaka 

Kuandaa mchanganuo wa fedha/ Hali ya kiuchumi ya Vyama vya 
Siku 30 

Kufuatilia na kufanya tathmini juu ya matumizi bora ya mwongozo 

vya Ushirika vya Msingi: Siku 

Kufanya ukaguzi kawaida wa Vyama vya Ushirika, Vyama kilele na 

Kuratibu na kufuatilia shughuli za COASCO na Wakaguzi wengine 



 Kusimamia ufungaji wa Hesabu za Vyama vya Ushirika vya Msingi: 
Siku 14 

 Kuongeza uwezo na kufundisha Wakaguzi wa Ushirika, wafanyakazi 
na Taasisi za Fedha za Ushirika: Miezi12 

 Kuhamasisha wanachama kuweka akiba na kuunda taasisi za fedha: 
Miezi 12 

 Kufuatilia na kutathmini utendaji wa Taasisi za Fedha za Ushirika: 
Miezi 12 

 Kusaidia upatikanaji wa Mitaji na kuviunganisha Vyama vya Ushirika 
vya Msingi na Taasisi za Fedha: Siku 60 

 Kuratibu mafunzo ya Ushirika yatolewayo katika Taasisi mbalimbali: 
Miezi 12 

 Kuwezesha maendeleo na utekelezaji wa Elimu ya Ushirika kwa 
Wanachama, Viongozi na Watumishi: Miezi 12 

 Kuunganisha makundi mbalimbali yanayokuza Ushirika: Miezi 12 
 Kuandaa Programu ya mafunzo kwa Vyama vya Ushirika: Siku 90 
 Kuandaa majibu ya maswali ya Bunge: Siku 14 
 Kuandaa na kufanya mapitio ya mwongozo wa uwekezaji na utendaji 

wa Vyama vya Ushirika vya Msingi: Siku 21 
 
 

 




