[image: image1.jpg]JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MKOA WA MARA OFISI YA MKUU WA MKOA,

Anuani ya Simu: "REGCOM". S. L. P. 299,

Simu Nambari 028/2622004/2622005 @ MUSOMA,
Fax 028-2622764/2622324 FAs TANZANIA.
E-mail: ras.mara@tamisemi.go.tz

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
MWENGE WA UHURU 2017 MKOANI MARA

Mkoa wa Mara utapokea Mwenge wa Uhuru kutoka Mkoa wa
Mwanza katika eneo la Kisorya Wilayani Bunda tarehe 23
Augost, 2017 na kuukimbiza katika Wilaya zote sita na
Halmashauri zake zote tisa .

Mwenge huo utakimbizwa mkoani Mara kwa siku tisa (9)
ambapo utakabidhiwa katika Mkoa wa Arusha katika eneo la
Ololosikwani Wilayani Serengeti tarehe 01 September, 2017.

Mwenge wa Uhuru utakimbizwa ubali wa kilomita 1054.23 na
utaweka mawe ya msingi, kukagua, kufungua na kuzindua
jumla ya miradi 61 ikiwa miradi 8 Wilayani Bunda, 9 Butiama,
13 Musoma, 10 Rorya, 7 Serengeti, na 14 Tarime.





[image: image2.jpg]Kwa mujibu wa ratiba, Mwenge wa Uhuru utakuwepo Wilayani
Bunda hadi tarehe 24/8/2017, Musoma 25/8/2017,Butiama
26/8/2017,Rorya 28/8/2017,Tarime 29-30/8/2017 na Serengeti
31/8 -1/9/2017.

Miradi hii inathamani ya jumla ya Tshs.10,959,532,585
zikiwemo Nguvu za Wananchi Tshs. 4,750,042,895, mchango
wa Halmashauri za Wilaya Tshs. 368,393,990, mchango wa
Wahisani Tshs. 1,923,662,200, na Serikali Kuu Tshs.
3,917,433,500. Miradi hiyo ipo katika sekta ya kilimo, afya,
elimu, maendeleo ya jamii, maji, miundombinu na uvuvi.

Mwaka jana 2016 Mwenge wa Uhuru ulikimbizwa kilomita
954.9 katika Wilaya zote mkoani mara na kuweka mawe ya
msingi, kukagua na kuzindua jumla ya miradi 46 yenye
thamani ya Tshs.11,840.091,094 zikiwemo nguvu za wananchi,
mchango ya Halmashauri za Wilaya,Wahisani na Serikali Kuu.

Ujumbe wa Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017

Ujumbe wa Mwenge wa Uhuru mwaka huu ni Shiriki Kukuza
Uchumi wa Viwanda kwa maendeleo ya nchi yetu.
Ujumbe unazingatia vipambele na mikakati ya Serikali ya kuwa
na uchumi wa kati ambao msingi wake ni viwanda ifikapo
mwaka 2025.

Pamoja na ujumbe huo, Mwenge wa Uhuru umeendelea
kuhamasisha wananchi kuhusu mapambano dhidi ya
rushwa, VVU/UKIMWI, matumizi ya dawa za kelevya
na Malaria.





[image: image3.jpg]Uongozi wa Mkoa wa Mara unawasisitiza wananchi kiujumla
kujitokeza kwa wingi ili kujumuika pamoja kuupokea ,
kuumbiza na kuulinda mwenge wetu wa uhuru.”"Ulete
matumaini -pale ambapo hakuna matumaini,upendo
mahali palipo na chuki na heshima palipo jaa dhaurau”
umulike ndani na nje ya mipaka yetu.
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uberi :
Mkuu wa Kitengo cha Habari na Mawasilianao
Mkoa wa Mara.
22/8/2017
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